วันพุธที่ ๒๗ ธันวาคม ๒๕๖๖ ดร.พสุธา โกมลมาลย์ ผอ.สถาบันภาษา ศิลปะและวัฒนธรรม
ร่วมประชุมคณะกรรมการจัดงานเทศกาลนมัสการองค์พระธาตุเชิงชุมและหลวงพ่อพระองค์แสน ประจำปีพ.ศ. ๒๕๖๗ ครั้งที่ ๑/๒๕๖๖ ณ พระธาตุเชิงชุมวรวิหารโดยมี พระครูกิตติธรรมนิวิฐ เจ้าคณะอำเภอโพนนาแก้ว เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ นายชานน วาสิกศิริ รองผู้ว่าราชการจังหวัดสกลนคร เป็นประธานฝ่ายฆราวาส
ซึ่งกำหนดจัดงาน ระหว่างวันที่ ๑๘-๒๕ มกราคม ๒๕๖๗ รวม ๘ วัน ๘ คืน เพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนา ให้เจริญรุ่งเรืองและอนุรักษ์วัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของจังหวัดสกลนครให้คงอยู่สืบไป
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/414039180_759635066198236_7537895439305850988_n-1024x683.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/414792197_759635056198237_1834145206835493231_n-1024x683.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/414644708_759634632864946_641775938597369845_n-1024x683.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/414122012_759634609531615_5207357698659111532_n-1024x683.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/414642263_759634569531619_6488415905250692776_n-1024x683.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/414593505_759634546198288_5935025793651565976_n-1024x683.jpg)