วันที่ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2566 เวลา 13.30 น. – 15.00 น. อาจารย์ณัฐภัทร เกษทองมา และ อาจารย์นภาไล ตาสาโรจน์ อาจารย์ประจำสาขาวิชาภาษาอังกฤษ คณะมนุษย์ศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนคร ได้มีการออกนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพ ณ งานศึกษาฝึกอบรม ทางภาษาและวิเทศสัมพันธ์ สถาบันภาษา ศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนคร โดยในการนิเทศเป็นพบปะพูดคุยกับน้องๆ นศ.และเจ้าหน้าที่ที่ดูแลน้อง ซึ่งได้รับคำชื่นชมเกี่ยวกับการพัฒนาทักษะการทำงานดีมากและเรียนรู้งานได้อย่างรวดเร็ว พร้อมการได้นำทักษะทางวิชาชีพมาปรับประยุกต์ใช้ในการทำงานจริงๆในครั้งนี้ด้วย เช่น การแปลภาษาภาษาอังกฤษ การเป็นผู้ช่วยสอนภาษาไทยสำหรับนักศึกษาต่างชาติ และงานอื่นๆที่ได้รับมอบหมายซึ่งน้องทำได้ดีมากเลย
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/410571364_883640713416609_1026977185442540411_n.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/385536934_7374778012532423_2510088319962702772_n.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/410356622_686781766600653_6493373897417092648_n-768x1024.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/410480912_876782764095667_9148765554469974567_n-768x1024.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/411548764_731469531850280_1794047796156782618_n-768x1024.jpg)