You need to add a widget, row, or prebuilt layout before you’ll see anything here. 🙂
ในวันจันทร์ ที่ 18 ธันวาคม 2566 เวลา 13.30 – 15.00 น. งานศึกษาฝึกอบรมทางภาษาและวิเทศสัมพันธ์ เป็นตัวแทนมหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนครเข้าร่วมประชุม การสอบคัดเลือกนักเรียนทุนพระราชทาน ประจำปีการศึกษา 2567 (ผ่านระบบออนไลน์) โดยมี พลเอกอนันต์ ชูยิ่งสกุลทิพย์ เลขานุการคณะกรรมการอำนวยการ โครงการพระราชทานความช่วยเหลือแก่ราชอาณาจักรกัมพูชาฯ เป็นประธานในการประชุม
ซึ่งในปีนี้ มหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนครได้ทูลเกล้าถวายทุนระดับปริญญาตรี จำนวน 2 ทุน ได้แก่
1. สาขาวิชาวิทยาศาสตร์การเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำ
2. สาขาวิชาพืชศาสตร์
โดยการสอบคัดเลือกนักเรียนทุนพระราชทาน ประจำปีการศึกษา 2567 จะดำเนินการระหว่างเดือนธันวาคม 2566 - กุมภาพันธ์ 2567 ณ สถาบันเทคโนโลยีกำปงเฌอเตียล (KCIT) สถาบันเทคโนโลยีกำปงสปือ (KSIT) และสถาบันเทคโนโลยีแห่งกัมพูชา (ITC) ราชอาณาจักรกัมพูชา
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/411479225_842221041034505_4006810351044375934_n-1024x576.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/411478774_842221024367840_5868330256613769081_n-1024x576.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/411479746_842220894367853_7358031519923944669_n-1024x576.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/411475739_842219824367960_3329507953097827587_n-1024x576.jpg)