วันที่ 5 ธันวาคม 2566 งานศึกษาฝึกอบรมทางภาษาและวิเทศสัมพันธ์ นำโดยอาจารย์ศิริวัฒน์ วงศ์อุดมศิลป์ รองผู้อำนวยการฝ่ายฝึกอบรมทางภาษาและวิเทศสัมพันธ์ และนางสาวสุภาณี เล่าสุอังกูร นักวิเทศสัมพันธ์ ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสถาบันภาษา ศิลปะและวัฒนธรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏสกลนคร เป็นตัวแทนของมหาวิทยาลัยในพิธีเจริญพระพุทธมนต์และทำบุญตักบาตรเนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติไทยและวันพ่อแห่งชาติ ณ วัดพระธาตุเชิงชุมวรวิหาร
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/392947391_834908741765735_596067002786244175_n-1024x716.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/405414736_834908378432438_8734711360260581642_n-1024x792.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/407058951_834908755099067_8921444575919851093_n-1024x713.jpg)
![](https://ilac.snru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/393764244_834908371765772_8786369020739940018_n-698x1024.jpg)